ย้อนกลับ
Sushi@Home
1 ปีที่แล้ว

เมื่อบ่าวสาวอยากให้แบ็คดรอปไม่มีดอกไม้ประดับ

จากสถานที่ที่บ่าวสาวต้องการนำดอกไม้จากข้างนอกเข้ามาดูแล แล้วไม่ใช้การตกแต่งของทางสถานที่เลย ทาง sushi@home ต้องทำดอกไม้ทั้งงาน แบบนี้สามารถทำได้ไหม คำตอบคือทำให้ได้แน่นอนครับ และงานนี้ น้องโอ๊ต น้องเกรซ ให้การบ้านไว้ว่า แบ็คดรอปถ่ายภาพ ต้องการให้ไม่มีดอกไม้อยู่ในจุดที่บ่าวสาวยืนอยู่เลย ถ้าตามหลัก sushi@home ก็อาจบอกว่า ตามปกติ ควรให้มีดอกไม้อยู่ในส่วนกลางด้วย เดี๋ยวกลายเป็นเรายืนถ่ายภาพอยู่ที่ผนังห้อง แต่เมื่อเป็นความต้องการของบ่าวสาวจริงๆ ก็ต้องทำออกมาให้ เพราะคิดว่าอย่างไรแล้ว วันสำคัญของบ่าวสาว ก็ควรได้ในสิ่งที่บ่าวสาวชอบที่สุด และแล้วงานนี้ก็ได้แบ็คดรอปที่เก๋ๆ ซึ่งถ่ายภาพออกมาลงตัว โดยที่ไม่ต้องมีดอกไม้เป็นส่วนประกอบในส่วนกลางภาพครับ ก็ถือว่าเป็นการตอบโจทย์ให้บ่าวสาวได้อย่างถูกใจนะครับ (ดังนั้นไม่ต้องเชื่อsushi@homeเสมอไปนะครับ555) เพราะพี่เอ๋กับพี่ท๊อปก็บอกบ่าวสาว(ทุกคู่)เสมอว่า การตกแต่งเป็นงานศิลปะอย่างหนึ่ง ไม่มีถูกหรือผิดครับ และจากคำถามที่ว่า ถ้าสถานที่ไม่ใช่โรงแรม การตกแต่งก็สามารถทำออกมาได้หรูหราสวยงามเหมือนโรงแรมได้ไหม คิดว่าภาพจากอัลบั้มนี้น่าจะเป็นคำตอบได้อย่างดีครับ
0
0